10TA1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
10TA1

Diễn đàn lớp 10TA1

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Này cậu, tớ thik ........

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Jun

Jun

Này cậu, tớ thik ........ Empty
Bài gửiTiêu đề: Này cậu, tớ thik ........   Này cậu, tớ thik ........ EmptySat Nov 29, 2008 10:34 pm

SUN - RAIN - WIND - OCEAN, AND THE LACK
LE SOLEIL - PLUIE - VENT - OCÉAN, ET LE MANQUE

Này cậu, tớ thik ........ Heart08Này cậu, tớ thik ........ Heart08Này cậu, tớ thik ........ Heart08Này cậu, tớ thik ........ Heart08

Này cậu, tớ thik ........ Th1122b_03Này cậu, tớ thích mưa lắm đấy. Tớ thích mỗi khi mưa được lang thang ngoài đường, tớ hứng chí giang tay ra đón mưa, để mưa táp vào mặt ướt đẫm, thấy man mát và dễ chịu. Nhưng tớ vẫn thích hơn nếu cậu đi cũng tớ mỗi lần mưa như thế. Tớ sẽ ngồi sau nhí nhố nói cười về triết lý mưa trong khi cậu thì nhăn nhó vì mưa to quá. Tớ sẽ dừng xe ở đâu đó để trú mưa cậu nhé, chờ ngớt mưa lại đi tiếp, nhìn hoàng hôn đang bừng lên cuối chân trời, sau cơn mưa trời lại sáng cậu nhỉ. Tớ ước được cùng cậu đi tiếp con đường mưa…

Này cậu, tớ thik ........ Th1122b_03Này cậu, tớ thích gió lắm đấy. Ngày gió tớ thích ngồi ở đâu đó thật rộng và hút gió, ngồi nghĩ miên man, để gió cuốn đi những lo toan trong đầu và tớ lại ước được bay lên. Nhưng tớ sẽ thích hơn nếu cậu rảnh và đưa tớ đi dọc đường đê, chỗ đó gió mát lắm, tớ sẽ không thấy cô đơn vì cậu đang ở rất gần. Và nếu cậu bận, tớ chỉ cần một tin nhắn để biết “cậu nhớ tớ, gió gợi nhắc đến tớ nhiều như là mưa vậy”…

Này cậu, tớ thik ........ Th1122b_03 Này cậu, tớ thích kem lắm đấy. Kem mát lạnh nhé, tan dìu dịu trên đầu lưỡi rồi rất ngọt ở cổ họng, ăn kem dễ chịu lắm. Tớ có thể ăn kem cả bốn mùa, kể cả mùa đông rét mướt, tớ vẫn thích cái vị lành lạnh của kem, lạnh đến tê răng. Nhưng tớ vẫn thích hơn nếu cậu cùng tớ ăn kem vào mùa đông, lạnh tê mà cậu vẫn cố cười rồi đẩy que kem dở cho tớ, giả vờ bảo thấy tớ ăn cũng đủ no rồi…
Này cậu, tớ thik ........ Icecream

Này cậu, tớ thik ........ Th1122b_03Này cậu, tớ thích mùa đông lắm đấy. Mùa đông lạnh ơi là lạnh. Trông tớ xấu xí trong cái áo bông to sụ, đội cái mũ len màu trắng và quấn khăn thật dày trông như một con gấu bông. Lạnh thế mà vẫn ra đường nhé, ước một chút gió, ước một chút mưa, kiếm một hàng kem ngồi nhâm nhi và nhớ cậu, dù chỉ là nhớ những lời ngọt ngào nhẹ như gió thoảng “trông giống gấu thì cậu càng yêu, người yêu cậu càng to thì cậu càng phải yêu nhiều hơn chứ”. Ừh, cứ ngọt ngào thế đi và rồi cậu chỉ cần lười biếng nằm ngủ ở nhà thôi. Tớ sẽ đến đánh thức cậu bằng một bàn tay lạnh cóng, tớ sẽ phá giấc ngủ của cậu để cậu phải nhớ tớ nhiều hơn những lời ngọt ngào chứ.

Này cậu, tớ thik ........ Th1122b_03Này cậu, tớ thích cậu lắm đấy. Tớ thích cậu hơn cả mưa, hơn cả gió, hơn cả mùa đông và hơn cả kem nhé. Nhưng hãy để cho tớ giữ kín điều này cho riêng tớ, như một bí mật nho nhỏ vậy. Bởi tớ sợ một ngày cậu sẽ biến mất, khi chẳng có gì là mãi mãi trong cuộc đời này thì hãy cho tớ một bí mật nho nhỏ để tớ tin cậu đang đứng chờ tớ ở cuối con đường mưa tớ đang đi.

Này cậu, tớ thik ........ SILY
Mưa trên thành phố, trên tầng nhà, trên mái cây là tác phẩm của thiên nhiên điểm xuyết cho cảnh vật, là tặng phẩm của vũ trụ cho con người. Hãy cứ để mưa sống cuộc đời mưa gió của mình, dù mưa đó vào mùa nào, vào lúc nào...và cho dù mưa nhỏ hay to, lúc nào trong mưa cũng có gió...

[Sưu tầm]
quynhle_vt

quynhle_vt

Này cậu, tớ thik ........ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Này cậu, tớ thik ........   Này cậu, tớ thik ........ EmptyTue Dec 02, 2008 1:07 pm

I like this topic

Này cậu, tớ thik ........
Trang 1 trong tổng số 1 trang