10TA1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
10TA1

Diễn đàn lớp 10TA1

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Thiên thần có đôi ...

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Táo

Táo

Thiên thần có đôi ... Empty
Bài gửiTiêu đề: Thiên thần có đôi ...   Thiên thần có đôi ... EmptySun Nov 30, 2008 9:07 am

Trích dẫn :
Mỗi người sinh ra đã là một thiên thần, nhưng chỉ với một chiếc cánh. Và một ngày nào đó, sẽ có thiên thần khác mang đến chiếc cánh còn lại để cả hai cùng bay lên. Cũng giống như chúng mình, thiên thần cũng cần có đôi!

Em ít khi viết về anh, về tình yêu của mình trên những trang blog. Đơn giản là bởi em muốn kéo cuộc sống của mình về với những gì giản dị và gần gũi nhất, là những gì em dành cho riêng mình, chỉ sâu thẳm trong trái tim em mà thôi. Em không muốn tình yêu trở thành một cái gì đó quá xa vời phải không anh ?
Anh! Là người thật sự em rất yêu và trân trọng.
Anh! Là người đã đến vào lúc em cảm thấy rằng mình cần một ai đó để dựa dẫm, để đứng dậy được sau rất nhiều những tổn thương trong cuộc sống.
Vậy mà những gì em nghĩ và em làm luôn luôn trái ngược nhau.
Em nhớ anh, nhưng em lại cố gắng kìm nén cảm xúc của mình, tỉnh bơ khi nghe điện thoại anh gọi. Và tệ hơn thế là em ấn:”từ chối cuộc gọi”. Em tưởng những điều đó sẽ làm anh day dứt, ân hận vì đã làm cho em buồn. Thế mà anh lại sốt ruột, lo lắng, chạy khắp nơi để tìm em.
Em không muốn làm anh đau, lại càng không muốn gây cho anh những tổn thương, nhưng em lại nhắc với anh về một - người- đến - với - cuộc - đời – anh - trước - em .Tệ hơn cả, là em lại dùng nó để trách móc anh mỗi khi em buồn. Vậy mà anh chẳng bao giờ đem chuyện em đã từng có những tháng ngày vui vẻ bên một người - đến - trước – anh.
Em muốn chia sẻ cùng anh những điều tuyệt vời trong cuộc sống, nhưng em luôn nói rằng: “Giá mà người em yêu chẳng phải là anh thì chắc em đã hạnh phúc hơn nhiều”
Muốn được ở bên anh để có thể nói với anh những yêu thương, nhưng em lại trở thành một con nhím, với những chiếc gai làm đau buốt tim anh. Với những kế hoạch tương lai không có tên anh trong đó! Và em thể hiện niềm vui của mình trước mặt anh.
Em ác quá! Không cần anh nói câu này, cũng chẳng cần ai đó phải nhận xét hay đánh giá về tình yêu của mình mới giúp em nhận ra điều đó, em đang độc ác hóa bản thân mình.
Em không xin lỗi anh đâu …
Bởi có xin lỗi thì rồi lại mắc lỗi. Mỗi lần, những lỗi lầm chồng chất, lại khiến cho em thấy mình đau ghê gớm. Đau vì đã làm người em yêu đau. Em sẽ không che giấu những cảm xúc của mình nữa đâu anh ơi. Em không đủ sức để chứng tỏ rằng mình mạnh mẽ , mình có thể sống mà không cần anh nữa. Em cũng chẳng dại gì mà lại đẩy anh đi xa mình hơn nữa, dù anh luôn nói với em rằng “Dù thế nào thì anh vẫn yêu em , bé iu ngốc xít của anh ạ”.
Em yêu anh nhiều lắm. Vì thế em sẽ cố gắng để giữ gìn những tình yêu của mình. Dù ai đó đã nói rằng : Tình yêu khiến con người mang tính chất hai mặt: THIÊN THẦN và ÁC QUỶ. Em đã bao lần tự cấu vào tim mình, càng cấu , càng nhận ra rằng em yêu anh nhiều bao nhiêu.
Anh có biết không? Mỗi người sinh ra đã là một thiên thần, nhưng chỉ với một chiếc cánh. Và chờ đợi một ngày nào đó, sẽ có một thiên thần khác đến, cho mượn chiếc cánh của mình để cả hai cùng bay lên. Cũng giống như em đấy anh ạ. Bởi thiên thần cũng cần có đôi!!!
ST

Thiên thần có đôi ... 32708_57
langtuthichnoidoi

langtuthichnoidoi

Bài gửiTiêu đề: Re: Thiên thần có đôi ...   Thiên thần có đôi ... EmptySun Nov 30, 2008 11:12 pm

bravo!
benluv

Bài gửiTiêu đề: Re: Thiên thần có đôi ...   Thiên thần có đôi ... EmptyMon Dec 01, 2008 5:25 pm

hay we'
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thiên thần có đôi ...   Thiên thần có đôi ... Empty

Thiên thần có đôi ...
Trang 1 trong tổng số 1 trang